ಈ ಕಾಲಘಟ್ಟಕ್ಕೆ ಚಂಪಾ ಬೇಕು..

4 Responses

 1. Shyamala Madhav says:

  ಚಂಪಾ ನೋಟಕ್ಕಾಗಿ ನಾವೂ ಕಾದಿರುವೆವು. ಹೃತ್ಪೂರ್ವಕ ಅಭಿನಂದನೆ.

 2. H S Eswara says:

  Congratulations to Champa. It is very gratifying that he is chairing the coming Sahitya Sammelana in Mysore. I agree with your editorial that he is chosen at the most appropriate point of time. HS Eswara

 3. vijayaraghavan Ramakumar says:

  We wish his presidential address will take an unique and important stand on issues bothering​ the society, showing a new direction.

 4. T.K.Gangadhar Pattar says:

  ಒಳ್ಳೆಯ ಆಯ್ಕೆಯೇನೋ ಸರಿ. ಚಂಪಾ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರೂ ಆಕ್ಷೇಪಣೆ ಮಾಡಲಾರರೆಂಬುದೂ ನಿಜ. ಆದರೆ 2010ರಲ್ಲಿ ಗದುಗಿನಲ್ಲಿ ಜರುಗಿದ 76ನೇ ಸಮ್ಮೇಳನದ ನಂತರ ಮಹಿಳಾ ಸಾಹಿತಿಗಳಿಗೆ ಸಮ್ಮೇಳನಾಧ್ಯಕ್ಷತೆಯ ಗೌರವ ಲಭಿಸಿಲ್ಲ. ಮೈಸೂರಿನಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್-2017ರಲ್ಲಿ ಜರುಗುತ್ತಿರುವುದು 83ನೇ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ. ಆದರೆ ಈವರೆಗೆ 82 ಸಮ್ಮೇಳನ ಜರುಗಿದರೂ ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯ ಗೌರವ ಪ್ರಾಪ್ತವಾಗಿದೆ. 1973ರ ವರೆಗೆ 47 ಸಮ್ಮೇಳನಗಳು ಜರುಗಿದ್ದು 1974ರಲ್ಲಿ ಮಂಡ್ಯದಲ್ಲಿ ಜರುಗಿದ 48ನೇ ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕೆ ಜಯದೇವಿ ತಾಯಿ ಲಿಗಾಡೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು. 2000-ಬಾಗಲಕೋಟೆ-68ನೇ ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕೆ ಶಾಂತಾ ದೇವಿ ಮಾಳವಾಡ, 2000-ಮೂಡುಬಿದಿರೆ-71ನೇ ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕೆ ಕಮಲಾ ಹಂಪನಾ ಹೀಗೆ ನಾಲ್ವರು ಮಹಿಳಾ ಸಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟರೆ ಇತರರಿಗೆ ಈ ಅವಕಾಶ ಲಭಿಸಿಲ್ಲ. ಈ ಸಲದ ಆಯ್ಕೆ ಸಮಿತಿಯ ಮುಂದೆ ಸಾರಾ ಅಬೂಬಕ್ಕರ್, ವೀಣಾ ಶಾಂತೇಶ್ವರ, ಲತಾ ರಾಜ ಶೇಖರ ಮೂವರು ಮಹಿಳಾ ಸಾಹಿತಿಗಳ ಹೆಸರುಗಳೂ ಇದ್ದವು. ಆಯ್ತು, ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಚಂಪಾರಂಥ ಗಂಡೆದೆಯ ಗುಂಡಿಗೆಯ ನುಡಿಕಾರರನ್ನು ಆರಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸಂತೋಷ. ಚಂಪಾರವರಿಗೆ ಹಾರ್ದಿಕ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು. ಮುಂದಿನ ಸಮ್ಮೇಳನಕ್ಕಾದರೂ ಮಹಿಳಾ ಸಾಹಿತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆಂದು ನಂಬೋಣವೇ?

Leave a Reply

%d bloggers like this: