ವಾನಳ್ಳಿಯವರೇ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು..

3 Responses

 1. Sumangala says:

  ” ಮಾನವನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಜೈವಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೂ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಪುನಃ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಸ್ಮಿತೆ ಇರುವುದು ಸಾಧ್ಯವೇ? ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಮಹಿಳೆಯೇ ಏಕೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಪುನಃ ಪಡೆಯುತ್ತಾಳೆ? ಪುರುಷನ ಜೈವಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ಚಿರಸ್ಥಾಯಿ ಎನ್ನಬಹುದೇ?” – ತುಂಬ ಮೂಲಭೂತವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿದ್ದೀರಿ… ಥ್ಯಾಂಕ್ಸ್!

 2. Sarojini Padasalgi says:

  ಕಳೆದು ಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಬರೀ ಹೆಣ್ಣಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸೀಮೀತವೇ? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ವಾನಳ್ಳಿ ಯವರೇ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು.ಏನು ಹೇಳ್ತಿದೀರಿ ಮೇಷ್ಟ್ರೇ, ಕನ್ಯತ್ವಕ್ಕೂ ಪತ್ರಕರ್ತನ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಗೂ ಎಲ್ಲಿಂದೆಲ್ಲಿಯ ಸಂಬಂಧ?ಆ ಶೀಲ, ಮರ್ಯಾದೆ ಸಚ್ಚಾರಿತ್ರ್ಯ ಬರೀ ಹೆಣ್ಣಿಗೇನಾ? ಕನ್ಯತ್ವದ ರಕ್ಷಣೆಯೇ ವಿಶ್ವಾಸದ ನಂಬಿಕೆಯ ಅಳತೆಗೋಲಾ? ಹಾಗಾದರೆ ಗಂಡಿಗೇಕೆ ಈ ಅಳತೆಗೋಲಿಲ್ಲ?? ಅದು ಬರೀ ಹೆಣ್ಣಿಗೆ ಹಾಕಿದ ದಿಗ್ಬಂಧನವೆ?ನಿಜ, ಸೃಷ್ಟಿ ಅದರ ಗುರುತನ್ನು ಹೆಣ್ಣಿನ ಬಳಿ ಬಿಡ್ತದೆ.ಗಂಡಿನ ಬಳಿ ಆ ಸಾಕ್ಷಿ ಪುರಾವೆ ಇಲ್ಲ ಅಂತ ಈ ಥರದ ಅಲ್ಲ ಸಲ್ಲದ ಮಾತೇ?? ಸ್ತ್ರೀ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಸಮಾನತೆ ಅಂತ ಹೋರಾಡುವ ಪ್ರಜ್ಞಾವಂತ ಸಮಾಜವೇ ಬೈಗುಳ, ಮೂದಲಿಕೆ, ಅಸಭ್ಯ,ಅಸಹ್ಯ ಮಾತುಗಳಿಗೆ ಹೆಣ್ಣನ್ನೇ ಗುರಿ ಮಾಡುವುದು ಯಾಕೆ?? ನಿಮ್ಮ ಹುಟ್ಟು ಆ ಹೆಣ್ಣಿನ ಮಡಿಲಲ್ಲೇ ಎಂಬ ಸತ್ಯದ ಅರಿವು ಆಗುವುದು ಯಾವಾಗ? ಜೈವಿಕ ಬದಲಾವಣೆ ಇಬ್ಬರಲ್ಲೂ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು ಯಾವಾಗ?ಗಂಡಿನ ಪ್ರತಿ ತಪ್ಪಿಗೆ ಹೆಣ್ಣನ್ನೇ ಹೊಣೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ನಿಲ್ಲುವುದು ಎಂದು??
  ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ವೇದಿಕೆಯಿಂದ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಬೋಧಕರಂಥ ಕಣ್ತೆರಿಸುವ ವೃತ್ತಿಯ ಲ್ಲಿರುವವರೇ ಹೀಗೆ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ಹೇಳಿಕೆ, ಮಾತು ಆಡಿದರೆ ಏನು ಹೇಳಬೇಕು ಅರಿಯದು.ಶಿಕ್ಷಿತರು, ವಿಚಾರವಂತರು ಎನಿಸಿಕೊಂಡವರು ಸ್ವಲ್ಪ ವಿವೇಚನೆಯಿಂದ,ಸಾರಾಸಾರ ವಿಚಾರ ವಂತಿಕೆ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡು, ಎಲ್ಲಾ ನಿಂದನೆ ಗೂ ಹೆಣ್ಣನ್ನೇ ಗುರಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ ಕೊಂಡರೆ ಒಳಿತು.ಸ್ತ್ರೀಪರ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅರ್ಥ ಸಿಕ್ಕೀತು ಆಗ.
  ಸರೋಜಿನಿ ಪಡಸಲಗಿ

 3. Vijayaraghavan Ramakumar says:

  ಏನಾಗಿದೆ ಅಂದರೆ ನಮ್ನ upbringing ನಲ್ಲಿ ಇರುವ ದೋಷಗಳು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಚಹರೆಗಳ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಮಾತು ಅದೇ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೂಡಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಎಚ್ಚರ ತಪ್ಪಿದ ಮಾತಲ್ಲ. ರೂಪುಗೊಂಡ ಮನಸ್ಸಿನ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: